क्रीडा विश्वपोलिस वार्ता

आंतरराष्ट्रीय कबड्डीपटू संदीप नांगल यांची गोळ्या झाडून हत्या.

नवी दिल्ली : पंजाबमधील जालंधर जिल्ह्यात सोमवारी, १४ मार्च रोजी एक धक्कादायक घटना घडली. आंतरराष्ट्रीय कबड्डीपटू संदीप नांगल (३८) यांची अज्ञात हल्लेखोरांनी गोळ्या झाडून हत्या केली. संदीपच्या डोक्यावर आणि छातीवर सुमारे 20 राऊंड गोळीबार करण्यात आला. आश्चर्य म्हणजे कबड्डीचा माल सुरू असताना हा प्रकार घडला.

शाहकोटच्या मलिया काला गावात कबड्डी स्पर्धा सुरू होती. जालंधर ग्रामीण पोलीस उपअधीक्षक लखविंदर सिंग यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, संदीप नांगल यांच्यावर 8-10 गोळ्या झाडण्यात आल्या. ही घटना सायंकाळी 6.15 ते 6.30 च्या दरम्यान घडली. याप्रकरणी पोलिसांनी अज्ञात व्यक्तीविरुद्ध गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, संदीप नांगल स्पर्धेत सहभागी होण्यासाठी आला होता. घटनेच्या वेळी मोठा जमाव उपस्थित होता. संदीपवर गोळी झाडल्यानंतरच खळबळ उडाली होती. बघणारे जीव वाचवण्यासाठी धावू लागले. दरम्यान, एका तरुणाच्या पायाला दुखापत झाली.

संदीपने एक दशकाहून अधिक काळ कबड्डीवर राज्य केले. भारताव्यतिरिक्त तो कॅनडा, यूएसए आणि यूकेकडूनही खेळला आहे. संदीपला दोन मुले आहेत जी सध्या लंडनमध्ये आहेत. संदीप हा मूळचा लंडनचा असून तो पंजाबमध्ये लग्न आणि कबड्डी स्पर्धेसाठी आला होता. जगातील पहिल्या पाच खेळाडूंमध्ये संदीपचा समावेश होता. कबड्डी विश्वचषकात त्यांनी यूके कबड्डी संघाचे नेतृत्व केले.

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button