Angarki Sankashti Chaturthi 2021 : दगडूशेठ हलवाई मंदिरात भाविकांनी पहाटेपासूनच दर्शनासाठी गर्दीAngarki Sankashti 2021: गणेश भक्तांसाठी महत्त्वाची असणारी अंगारकी चतुर्थी आज मंगळवारी आहे. अंगारकी चतुर्थी म्हटलं की गणेशभक्तांमध्ये विशेष उत्साह दिसतो. अंगारकी संकष्टी चतुर्थी दिवशी गणपतीची आराधना आणि व्रत केल्यास वर्षभरातील संकष्टीचे पुण्य मिळते अशी भावना आहे. त्यामुळे भाविकही अगदी भक्तीभावाने गणेशाची पूजा करून, त्याच्यासाठी उपवास धरून हे व्रत करतात. आज 23 नोव्हेंबर रोजी रात्री 08:27 वाजता चंद्रोदय होईल.

गेले दोन वर्ष कोरोनामुळे लोकांना अंगारकी चतुर्थी दिवशी आपल्या लाडक्या गणरायाचं दर्शन घेता आलेलं नाही. पण यंदा कोरोना ओसरु लागला आहे. महाराष्ट्र सरकारने मंदिरं सुरु केली आहे. कोरोना काळात कुलुपबंद असलेली मंदिरं आता उघडली आहेत आणि त्यानंतर प्रथमच आलेल्या अंगारकी संकष्टीनिमित्त गणेशभक्त बाप्पाचं दर्शन मंदिरात जाऊन घेऊ शकणार आहेत. त्यामुळे शासनाचे सर्व नियम काटेकोरपणे पाळत आपल्याला गणपती मंदिरात जाता येईल. असं असलं तरी देखील यंदा मंदिरांमध्ये तुलनेनं कमी गर्दी पाहायला मिळू शकते.

विशेष म्हणजे निर्बंध शिथिल झाल्यानं आज  अंगारकी संकष्टी चतुर्थीनिमित्त मुंबईतील सिद्धिविनायक मंदिर सज्ज झालं आहे. अंगारकीनिमित्त भाविकांना मंदाराच्या सिद्धी आणि रिद्धी या दोन्ही प्रवेशद्वारातून दर्शनासाठी प्रवेश दिला जाणार आहे. दरम्यान, ज्या भाविकांकडे ऑनलाईन पास नाही, त्यांना श्री सिद्धिविनायकाचं दर्शन मिळणार नाही आहे. सोबतच, कोरोनाच्या सर्व मार्गदर्शक नियमांचे पालन देखील करावे लागणार आहे. रात्री 1.30 वाजल्यापासून बाप्पाच्या दर्शनाला सुरुवात झाली आहे. याशिवाय पुण्यातल्या दगडूशेठ हलवाई मंदिरासह राज्यातल्या ठिकठिकाणच्या गणेश मंदिरात भाविकांनी पहाटेपासूनच दर्शनासाठी गर्दी केली आहे.Source link

Latest articles

Related articles

Leave a reply

Please enter your comment!
Please enter your name here