Notice: Array to string conversion in /home/vmnews/domains/vartmanmaharashtra.in/public_html/wp-includes/shortcodes.php on line 356

SSC : दहावी बोर्डाच्या परीक्षेसाठी 18 नोव्हेंबरपासून अर्ज भरता येणार

Array<p><strong>मुंबई :</strong> महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक व उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळामार्फत सन 2022 मध्ये घेण्यात येणाऱ्या माध्यमिक शालांत प्रमाणपत्र म्हणजेच इयत्ता 10 वी बोर्ड परीक्षेचा अर्ज 18 नोव्हेंबरपासून स्वीकारला जाणार आहे. विद्यार्थ्यांनी <a href="https://www.mahahsscboard.in/"><strong>www.mahahsscboard.in</strong></a> या संकेतस्थळावर ऑनलाईन पद्धतीने परीक्षा फॉर्म भरावा असे आवाहन शालेय शिक्षण मंत्री वर्षा गायकवाड यांनी केले आहे.</p>
<p>सदर परीक्षेस नियमित, पुनर्परीक्षार्थी, नाव नोंदणी प्रमाणपत्र प्राप्त झालेले खाजगी विद्यार्थी तसेच श्रेणीसुधार व तुरळक विषय, आयटीआय घेऊन प्रविष्ट होणाऱ्या विद्यार्थ्यांची परीक्षा फॉर्म ऑनलाईन पद्धतीने घेण्यात येणार आहेत. यामध्ये माध्यमिक शाळांनी नियमित विद्यार्थ्यांची परीक्षा फॉर्म SARAL डाटाबेसवरून नियमित शुल्कासह 18 नोव्हेंबर ते 9 डिसेंबर 2021 या कालावधीत भरावयाची आहेत. तर माध्यमिक शाळांनी पुनर्परीक्षार्थी, नाव नोंदणी प्रमाणपत्र प्राप्त झालेले खाजगी विद्यार्थी, श्रेणी सुधार व तुरळक विषय घेऊन परीक्षेस प्रविष्ट होणारे विद्यार्थी, आयटीआयद्वारे ट्रान्स्फर ऑफ क्रेडिट घेणारे विद्यार्थी यांची परीक्षा फॉर्म प्रचलित पद्धतीप्रमाणे 10 डिसेंबर ते 20 डिसेंबर 2021 या कालावधीत ऑनलाईन पद्धतीने भरावयाची आहेत. विलंब शुल्कासह हे अर्ज &nbsp;20 डिसेंबर ते &nbsp;28 डिसेंबर 2021 या कालावधीत भरता येतील. तर, माध्यमिक शाळांनी बँकेत चलनाद्वारे शुल्क भरावयाचा कालावधी 18 नोव्हेंबर ते गुरूवार, 30 डिसेंबर 2021 असा आहे.</p>
<p>माध्यमिक शाळांनी विभागीय मंडळाकडे शुल्क भरल्याच्या चलनासह विद्यार्थ्यांच्या याद्या व प्री लिस्ट मंगळवार 4 जानेवारी 2021 रोजी जमा करावयाची आहे. आवेदनपत्रे नियमित शुल्काने भरावयाच्या तारखांमध्ये कोणतीही मुदतवाढ देण्यात येणार नाही, असे महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक व उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळाचे सचिव डॉ. अशोक भोसले यांनी कळविले आहे.</p>
<p><strong>संबंधित बातम्या :&nbsp;</strong></p>
<ul>
<li><a href="https://marathi.abplive.com/news/maharashtra/maharashtra-school-reopen-deputy-chief-minister-ajit-pawar-signaling-star-school-from-first-standard-in-next-15-days-1013261"><strong>Maharashtra School Reopen : येत्या 15 दिवसात राज्यातल्या शाळेत पहिलीपासून वर्ग सुरू होण्याचे संकेत</strong></a></li>
<li><a href="https://marathi.abplive.com/news/maharashtra/tenth-twelfth-examination-fee-refund-examination-fee-is-rs-415-and-refund-is-only-rs-59-1012427"><strong>SSC HSC Exam Fee : दहावी-बारावी परीक्षेची फी भरली 415 रुपये, मात्र परत दिले केवळ 59 रुपये!</strong></a></li>
<li><a href="https://marathi.abplive.com/education/maharashtra-board-hsc-examination-form-filling-for-12th-exams-on-nov-12-1012273"><strong>बारावीच्या विद्यार्थ्यांनो लक्ष असू द्या… परीक्षेसाठी ‘या’ दिवसापांसून ऑनलाइन अर्ज प्रक्रियेस सुरूवात</strong></a></li>
</ul>
<p>&nbsp;</p>
<p>&nbsp;</p>Source link

Latest articles

Related articles

Leave a reply

Please enter your comment!
Please enter your name here