Notice: Array to string conversion in /home/vmnews/domains/vartmanmaharashtra.in/public_html/wp-includes/shortcodes.php on line 356

Pandharpur :दोन वर्षानंतर चंद्रभागेच्या पवित्र स्नानासाठी भाविकांची गर्दी, यात्रेला एसटी संपाचा फटका

Array<p><strong>Kartiki Ekadashi 2021 :</strong>&nbsp;कोरोनाचं सावट आल्यानंतर पंढरीचे वारकारी काही वाऱ्यांपासून वंचित राहिले. मात्र आता कोरोनाचा प्रादुर्भाव काहीसा कमी झाल्यानं यंदा कार्तिकीचा सोहळा पार पडणार आहे. लॉकडाऊननंतर&nbsp;<a href="https://marathi.abplive.com/topic/pandharpur"><strong>पंढरपूर</strong></a>ची आषाढी वारी आणि&nbsp;<a href="https://marathi.abplive.com/topic/kartiki-ekadashi-2021"><strong>कार्तिकी वारी</strong></a>&nbsp;(Kartiki Ekadashi 2021) यांवरही निर्बंध लादण्यात आले होते.&nbsp; पंढरपूर यात्रेची आस लागलेल्या वारकऱ्यांसाठी ही आनंदाची बातमी आहे. यावर्षी कार्तिकी यात्रेला जिल्हाधिकाऱ्यांनी सशर्त परवानगी दिली आहे. नियम आणि अटींचं पालन करून उद्या 15 नोव्हेंबरला कार्तिकी एकादशी यात्रेचा मुख्य सोहळा साजरा करण्यात येणार असून उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या हस्ते श्री विठ्ठलाची शासकीय महापूजा होणार आहे. त्यामुळे गेली दोन वर्षे यात्रेची प्रतीक्षा करणाऱ्या वारकऱ्यांना यावेळी पंढरपूरच्या यात्रेला जाता येणार आहे. या यात्रेला किमान 5 ते 6 लाख भाविक येतील अशी अपेक्षा असून त्या दृष्टीनं दर्शन व्यवस्था करण्यात आलीय. कार्तिकी वारीच्या निमित्तानं पंढरपुरातील विठ्ठल-रुक्मिणी मंदिर दर्शनासाठी 24 तास खुलं राहणार आहे.</p>Source link

Latest articles

Related articles

Leave a reply

Please enter your comment!
Please enter your name here