Notice: Array to string conversion in /home/vmnews/domains/vartmanmaharashtra.in/public_html/wp-includes/shortcodes.php on line 356

व्यंगांमुळे गर्भपातास न्यायालयाची परवानगी

Arrayम. टा. प्रतिनिधी,

गर्भात अनेक व्यंग असल्याचे निदान झाल्यानंतर २४ आठवड्यांपेक्षा अधिक दिवस गर्भवती असलेल्या दोन विवाहित महिलांना करण्यास मुंबई उच्च न्यायालयाने परवानगी दिली. ससून रुग्णालयात नुकताच त्यांचा गर्भपात करण्यात आला.

दोन्ही गर्भांमध्ये पाठीच्या कण्यात व्यंग्य, हृदयाला छिद्र, मेंदूची अपुरी वाढ, डोक्याच्या आकाराची अवाजवी वाढ आदी व्यंगे असल्याचे वैद्यकीय चाचण्यांमध्ये निष्पन्न झाले. जन्मानंतर या बालकांवर शल्यचिकित्सेद्वारे सुधारणेची शक्यता धुसर असल्याने गर्भपात करणे आवश्यक असल्याचे मत वैद्यकीय तज्ज्ञांनी नोंदविले. गर्भधारणेचा कालावधी लक्षात घेता, त्याबाबत तातडीने निर्णय घेण्याची गरज होती.

या पार्श्वभूमीवर प्रमुख जिल्हा न्यायाधीश संजय देशमुख आणि जिल्हा विधी सेवा प्राधिकरणाचे सचिव प्रताप सावंत यांच्या मार्गदर्शनाखाली मुंबई उच्च न्यायालयात या संदर्भात याचिका दाखल करण्यात आली. याचिकाकर्त्यांच्या वतीने अ‍ॅड. तेजस दंडे, अ‍ॅड. भरत गढवी व अ‍ॅड. यशपाल पुरोहित यांनी बाजू मांडली. त्यावर गेल्या आठवड्यात उच्च न्यायालयाने मंजुरी दिल्यावर पुण्यातील ससून रुग्णालयात दोन्ही विवाहित महिलांचा गर्भपात करण्यात आला. करोनाच्या पार्श्वभूमीवर सर्वतोपरी काळजी घेऊन संबंधित महिलांना आवश्यक वैद्यकीय सुविधा पुरविण्यात आल्या. ससूनचे अधिष्ठाता डॉ. विनायक काळे, डॉ. मानसिंग साबळे, अधीक्षक डॉ. अजय तावरे, डॉ. स्वप्ना यादव, प्रसूती शल्यचिकित्सा विभागाचे प्रमुख डॉ. संजयकुमार तांबे यांच्या देखरेखीखाली ही शस्त्रक्रिया पार पडली. या प्रकरणी स्थायी लोक न्यायालयाचे सदस्य रवीकुमार बीडकर यांनी याचिका दाखल करण्यासाठी सहकार्य केले.

….Source link

Latest articles

Related articles

Leave a reply

Please enter your comment!
Please enter your name here